APE Rugunga muri O’level igeze ku mukino wa nyuma bitayoroheye

Imikino y’amashuli muri O’level hamwe n’Amashuli abanza kuri iki cyumweru nibwo bakinnye ½ aharaye habonetse amakipe azakina umukino wa nyuma kuri uyu wa mbere, muri iyi mikino nta mwanya wa gatatu wateganijwe kuko amakipe azitabira FEASSSA mu mashuli abanza ari abiri muri buri mukino mu mikino itatu yatoranijwe kuzatangira gukinwa dore ko ari ku nshuro ya mbere amashuli abanza yitabira iyi mikino.

        GS Mutura (Rubavu)yasezereye EP Musambira (Kamonyi) kuri Penalite kuko barangije ari 0-0

Ikipe ya APE Rugunga yakinnye n’ikipe ya Kabare byayisabye kuyisezerera aruko bitandukanijwe na Penalite kuko iminota yateganijwe barangiye banganya 0-0 bityo bitabaza penalite nibwo ikipe ya APE Rugunga yinjije 4-1 kuko umuzamu wa APE Rugunga yafashe 3 noho imwe bayitera hanze bityo ibona itike y’umukino wa nyuma, kandi ni imwe mu makipe yahabwaga amahirwe yo kwitara neza kuko ifitemo abakinnyi bari mu ikipe y’igihugu y’abatarengeje imyaka 17, kandi GS Muhoza ikaba ishobora kutazorohera APE Rugunga kuko nubundi bahura yari yabatsinze

Iyi akaba ari imwe mu mikino twabashije kumenya uko yarangiye n’amakipe yageze ku mukino wa nyuma.

  1. Football Abakobwa

 

Amasaha Imikino Uko bazahura Ikibuga
9h00 ½ Finale GS Mutumba(Nyagatare) – GS Kinoni (Burera) St Aloys 0-1
10h15 ½ Finale GS Mutura (Rubavu) – EP Musambira (Kamonyi) St Aloys 0-0( 5-4 )
9h00 Finale  GS Mutura (Rubavu) – GS Kinoni (Burera) St Aloys

 

EP Karagari (Gicumbi) yatsinze GS Kitabi (Nyamagabe) amaseti 3-0 ariko ntiyizeye umwanya wa mbere
  1. Volleyball Abakobwa

 

Amasaha Imikino Uko bazahura Ikibuga
9h00 ½ Finale GS Kigarama II (Kirehe) – CS Rwaza II (Musanze) St Aloys 0-3
10h30 ½ Finale EP Karagari (Gicumbi) – GS Kitabi (Nyamagabe) St Aloys 3-0
9h00 Finale  EP Karagari (Gicumbi) – CS Rwaza II (Musanze) St Aloys

 

  1. Icyiciro cy’amashuli yisumbuye (O’Level)
  2. Football Abakobwa

 

Amasaha Imikino Uko bazahura Ikibuga
11h30 ½ Finale GS Remera-Indangamirwa (Kamonyi) – GS Kirinda (Karongi) St Aloys 0=0(4-2)
11h45 ½ Finale  ES Kirambo (Burera)– CS Cyabayaga (Nyagatare) Police
10h30 Finale  GS Remera (Kamonyi) – ES Kirambo (Burera Police

 

  1. Football Abahungu

 

Heure Phase Rencontre Terrain
9h00 ½ Finale GS Kabare (Ngoma) – APE Rugunga (Nyarugenge) IGA0-0(1-4)
10h45 ½ Finale GS Muhoza (Musanze) – GS Hanika (Nyanza) IGA1-1(8-7)
10h30 Finale  GS Muhoza (Musanze) – APE Rugunga (Nyarugenge) Police
                   GS Umubano I (Rubavu) yatsinzwe na GS Indangaburezi (Ruhango) amaseti 1-3
  1. Volleyball Abakobwa

 

Amasaha Imikino Uko bazahura Ikibuga
11h30 ½ Finale GS Rwamagana A (Rwamagana) – GS Kabara (Musanze) 3-0 UR – Rwamagana
11h30 ½ Finale GS Umubano I (Rubavu) – GS Indangaburezi (Ruhango) 1-3 St Aloys
9h00 Finale  GS Rwamagana A= GS Indangaburezi (Ruhango) St Aloys
                     Abana bakiri bato muri Volleball PSVF (Huye) yatsinze APACOPE (Nyarugenge) 3-1
  1. Volleyball Abahungu

 

Amasaha Imikino Uko bazahura Ikibuga
9h00 ½ Finale PSVF (Huye) – APACOPE (Nyarugenge) UR-Rwamaga 1-3
10h30 ½ Finale GS Umubano I (Rubavu) – St Joseph (Muhanga) Rwamag 1-3
10h30 Finale  PSVF (Huye) – St Joseph (Muhanga) St Aloys

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *